Tin của chuyên mục:Phong trào
Bình Chánh: tổ chức Hội nghị tập huấn chuyên đề
25/07/2024
Chiều ngày 25 tháng 7 năm 2024, tại Hội trường Ủy ban nhân dân huyện Bình Chánh, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Bình Chánh tổ chức Hội nghị tập huấn chuyên đề “Nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác giám sát, phản biện xã hội và công tác tiếp công dân và xử lý khiếu nại, tố cáo của Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và các tổ chức chính trị - xã hội” trên địa bàn huyện Bình Chánh năm 2024. Trước khi vào nội dung tập huấn, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện tổ chức nghi thức tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà chính trị sắc sảo, trí tuệ, nhà lý luận xuất sắc của Đảng; nhà lãnh đạo lỗi lạc,...
MTTQ Quận 5 hướng đến ngày Thương binh Liệt sĩ
25/07/2024
Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024); đoàn của Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 5 do các Phó Chủ tịch làm trưởng các đoàn đến thăm và tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng, thương binh nặng, thương binh đặc biệt nặng có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn Quận 5. Cùng tham gia đoàn có đại diện Ban quản trị các Hội quán đồng bào Hoa, các ông bà đại diện Thường trực Đảng ủy – UBND – Ủy ban MTTQ các phường.
Thành phố Thủ Đức ra mắt mô hình “Chuyển đổi số hoạt động thông tin, giới thiệu các di tích lịch sử - văn hóa”
24/07/2024
Sáng ngày 24/7, tại Nhà truyền thống di tích lịch sử căn cứ Vùng Bưng 6 xã, thành phố Thủ Đức tổ chức lễ ra mắt mô hình “Chuyển đổi số trong hoạt động thông tin, giới thiệu các di tích lịch sử - văn”. Mô hình là một giải pháp sáng tạo, đổi mới cả về nội dung và hình thức trong công tác tuyên truyền, giáo dục về truyền thống, lịch sử cách mạng của thành phố Thủ Đức giai đoạn hiện nay nhằm thực hiện Đề án của UBND thành phố Thủ Đức về “Xây dựng đô thị thông minh, chuyển đổi số tại thành phố Thủ Đức giai đoạn 2021-2025” và triển khai hiệu quả chủ đề năm 2024 của Thành phố ...
Bình Chánh: Tổ chức Hội nghị trao đổi kỹ năng, hoạt động Ban Công tác Mặt trận cơ sở sau khi thực hiện chia, tách ấp, khu phố
24/07/2024
Sáng ngày 24 tháng 7 năm 2024, tại Hội trường Ủy ban nhân dân huyện Bình Chánh, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Bình Chánh tổ chức Hội nghị trao đổi kỹ năng, hoạt động Ban Công tác Mặt trận cơ sở sau khi thực hiện chia, tách ấp, khu phố. Tại Hội nghị, các đại biểu được nghe Ông Lê Nguyễn Hồng Quang truyền đạt một số nội dung cơ bản về Điều lệ Mặt trận Tổ quốc Việt Nam; về cơ cấu, chức năng, nhiệm vụ tổ chức, hoạt động của Ban công tác Mặt trận sau khi thực hiện chia, tách ấp, khu phố; thực trạng và giải pháp thực hiệu hiệu quả và nâng cao chất lượng hoạt động B...