Tin của chuyên mục:Phong trào
Giám sát quận Phú Nhuận về các giải pháp thực hiện Chỉ thị số 19 của Ban Thường vụ Thành ủy
22/08/2023
Chiều 22/8, Đoàn giám sát của Thành ủy, do bà Trần Kim Yến, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TP Hồ Chí Minh làm Trưởng đoàn, đã có buổi làm việc với Quận ủy Phú Nhuận về công tác lãnh đạo thực hiện Chỉ thị số 19-CT/TU ngày 19/10/2018 của Ban Thường vụ Thành ủy về thực hiện Cuộc vận động “Người dân không xả rác ra đường và kênh rạch, vì TP sạch và giảm ngập nước”
Hướng về biển đảo quê hương, góp phần nâng cao nhận thức về bảo vệ chủ quyền của Tổ quốc
05/08/2023
Đoàn đại biểu Cụm thi đua 7 - Công đoàn Viên chức TP.HCM (Ủy ban MTTQ Việt Nam TP.HCM, Liên đoàn Lao động, Hội Nông dân, Hội Liên hiệp Phụ nữ, Thành đoàn, Hội Cựu chiến binh, Hội Chữ thập đỏ TP.HCM) đã phối hợp với Ban chỉ huy Lữ đoàn 171 Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân (TP.Vũng Tàu) tổ chức chương trình tuyên truyền về tình hình biên giới, biển, đảo và thăm, giao lưu với cán bộ, chiến sĩ của đơn vị.
TP.Hồ Chí Minh phát động xây dựng đô thị văn minh - đô thị thông minh
15/07/2023
Với nhiều thay đổi trong tiêu chí và công nhận đô thị văn minh theo quyết định 04 năm 2022 của Thủ tướng Chính phủ, sáng nay 15/7, Ủy ban nhân dân Thành phố và Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TPHCM đã phát động toàn hệ thống chính trị và cộng đồng cư dân cùng chung tay cho mục tiêu đưa TPHCM trở thành đô thị văn minh, đô thị thông minh giai đoạn 2023 - 2028.