Tin của chuyên mục:Phong trào
Bình Chánh: Tổ chức bàn giao nhà sửa chữa chống dột và ra mắt mô hình “Bếp - Nhà yêu thương”
23/07/2024
Sáng ngày 23 tháng 7 năm 2024, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam - Ban vận động, quản lý và sử dụng Quỹ “Vì người nghèo” Huyện tổ chức bàn giao nhà sửa chữa chống dột cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn tại xã Bình Lợi, Lê Minh Xuân (hộ bà Lê Thị Ngọ, địa chỉ D5/601A, ấp 4 xã Bình Lợi; hộ bà Huỳnh Thị Lặc, địa chỉ A48/14 ấp 1, xã Lê Minh Xuân và hộ ông Quan Văn Mai Dũng, địa chỉ A4/17 ấp 1, xã Lê Minh Xuân). Tổng kinh phí là 144 triệu đồng, do Quỹ “Vì người nghèo” Huyện hỗ trợ.
Quận Phú Nhuận: Hội nghị triển khai những nội dung mới trong Nghị định số 50/2024/NĐ-CP của Chính phủ
23/07/2024
Chiều 23/7, Ủy ban MTTQ Việt Nam quận phối hợp UBND Quận Phú Nhuận tổ chức hội nghị triển khai Nghị định số 50/2024/NĐ-CP ngày 10/5/2024 của Chính phủ. Tham dự hội nghị có các đồng chí: Trần Quang Sang, Quận ủy viên, Phó Chủ tịch UBND quận; Dương Văn Long, Quận ủy viên, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam quận; Thượng tá Huỳnh Văn Tâm - Phó Trưởng Công an Quận; cùng đại diện các phòng, ban, đơn vị UBND 13 phường, Ban chỉ huy các đội nghiệp vụ trực thuộc Công an quận.
Quận Phú Nhuận: Hoàn thành mục tiêu không còn hộ nghèo theo chuẩn nghèo đa chiều Thành phố giai đoạn 2021 - 2025
23/07/2024
Quận ủy - Ủy ban nhân dân - Ủy ban MTTQ Việt Nam quận Phú Nhuận tổ chức chương trình công bố quyết định công nhận quận Phú Nhuận hoàn thành mục tiêu không còn hộ nghèo theo chuẩn nghèo đa chiều thành phố giai đoạn 2021 - 2025 Tại chương trình, quận trao tặng 175 trường hợp, gồm: kinh phí xây dựng 03 căn nhà tình nghĩa, 11 căn nhà tình thương, 96 suất trợ giúp xã hội hàng tháng, 30 suất học bổng, 15 xe đạp cho học sinh, 20 phương tiện sinh kế (xe máy, xe bán hàng, máy may công nghiệp.…) với tổng số tiền hơn 2,3 tỷ đồng.