Tin của chuyên mục:Phong trào
Bình Chánh: Hội nghị tập huấn bồi dưỡng kỹ năng nghiệp vụ công tác Mặt trận
24/07/2024
Chiều ngày 24 tháng 7 năm 2024, tại Hội trường Ủy ban nhân dân huyện Bình Chánh, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Bình Chánh tổ chức Hội nghị tập huấn, trao đổi kỹ năng thực hiện các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước của Mặt trận Tổ quốc Việt Nam; xây dựng ấp, khu phố Đoàn kết - Nghĩa tình - Tự quản. Thông qua hội nghị tập huấn, giúp cho cán bộ làm công tác Mặt trận cơ sở nhất là Trưởng ban công tác Mặt trận vừa nhận nhiệm vụ sau khi chia tách ấp - khu phố được nắm những nội dung cơ bản về các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước của Mặt trận T...
Đoàn đại biểu Thành phố thăm, tặng quà gia đình chính sách tiêu biểu Quận 12
24/07/2024
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), chiều 24/7, Đoàn Đại biểu Thành phố do đồng chí Võ Văn Hoan - Thành ủy viên, Phó Chủ tịch UBND Thành phố làm Trưởng đoàn, đã đến thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách tiêu biểu tại phường Đông Hưng Thuận và Tân Hưng Thuận (Quận 12). Tại các nơi đến thăm, đồng chí Võ Văn Hoan ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống các gia đình chính sách, thương binh có công với cách mạng.
Nhà Bè: tổ chức hội nghị chuyên đề
23/07/2024
Hơn 100 đại biểu tham dự hội nghị tập huấn, triển khai Luật Thực hiện Dân chủ ở cơ sở; Thông tri số 40/TTr-MTTW-BTT ngày 26 tháng 3 năm 2024 của Ban Thường trực Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và Hướng dẫn số 114/HD-MTTQ-BTT ngày 25 tháng 6 năm 2024 của Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam Thành phố....
Bình Chánh: Tổ chức Hội nghị bồi dưỡng kỹ năng, nghiệp vụ công tác Mặt trận năm 2024
23/07/2024
Chiều ngày 23 tháng 7 năm 2024, tại Hội trường Ủy ban nhân dân huyện Bình Chánh, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Bình Chánh tổ chức Hội nghị bồi dưỡng, kỹ năng nghiệp vụ công tác Mặt trận năm 2024. Tại Hội nghị, Bà Hoàng Mai Quỳnh Hoa đã truyền tải, chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm từ thực tiển với những nội dung trọng tâm trong công tác tuyên truyền, kỹ năng vận động cũng như nắm bắt dư luận xã hội, công tác đối ngoại nhân dân kiều bào trong giai đoạn hiện nay.