Tin của chuyên mục:Phong trào
Hội nghị chuyên đề nâng cao hiệu quả vận động các nguồn quỹ
30/11/2023
Sáng 30/11, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức hội nghị chuyên đề nâng cao hiệu quả công tác vận động, quản lý và sử dụng Quỹ “Vì người nghèo”, Quỹ “ Vì biển đảo quê hương - Vì tuyến đầu Tổ quốc”; nguồn đóng góp tự nguyện hỗ trợ khắc phục khó khăn do thiên tai, dịch bệnh, sự cố của thành phố.
Bàn giao 3 công trình xây dựng, sửa chữa nhà tình thương tại huyện Bình Chánh
24/11/2023
Trưa 24/11, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam - Ban Vận động, quản lý và sử dụng Quỹ "Vì người nghèo" huyện Bình Chánh tổ chức lễ bàn giao các công trình xây dựng mới, sửa chữa và nâng cấp nhà tình thương cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn, với tổng kinh phí thực hiện 168 triệu đồng.
Khơi dậy ý chí vươn lên từ tình làng nghĩa xóm
18/11/2023
20 năm qua đã biểu dương: 427.367 gương “Người tốt - việc tốt”. Tổ chức thăm và tặng quà cho các Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách và lãnh đạo Mặt trận Tổ quốc các thời kỳ gần 109.000 trường hợp với số tiền gần 52 tỷ đồng; Hỗ trợ cho gần 487.000 gia đình khó khăn với tổng số tiền 191 tỷ đồng; Xây mới hơn 4.400 căn nhà tình nghĩa, tình thương cho hộ nghèo, cận nghèo và gia đình chính sách khó khăn, số tiền gần 120 tỷ đồng; Sửa chữa gần 6.900 căn nhà, số tiền gần 106 tỷ đồng